![Truyền dạy nghề thủ công truyền thống Đan lát tại xã Yang Tao](/documents/10181/1837543/Nghe+thu+cong+2.jpg/1c9cd68d-0a9f-482a-883f-ef12cbca5552?t=1721114429197)
Sáng 12/7/2024, Phòng Văn hoá và Thông tin huyện Lắk tổ chức khai giảng lớp truyền dạy nghề thủ công đan lát của người M nông tại xã Yang Tao. Dự lễ khai giảng có đại diện Sở Văn hoá, thể thao và du lịch Đắk Lắk; Phòng Văn hoá - Thông tin huyện; đại diện UBND xã Yang Tao, các nghệ nhân và 20 học viên trẻ đến từ các buôn trên địa bàn xã.
![Hội nghị trực tuyến, phổ biến, triển khai thực hiện Nghị định số 49/2024/NĐ-CP ngày 10/5/2024 của Chính phủ](/documents/10181/1837111/Nghi+dinh+49.jpg/a0145c95-4c2c-44c6-aa2f-bbb54ca3b494?t=1721112825075)
Sáng ngày 28/6/2024, Ủy ban nhân dân huyện tổ chức Hội nghị trực tuyến, phổ biến, triển khai thực hiện Nghị định số 49/2024/NĐ-CP ngày 10/5/2024 của Chính phủ quy định về hoạt động thông tin cơ sở với Trung ương cho lãnh đạo, công chức, viên chức phụ trách công tác thông tin và truyền thông của UBND huyện và UBND các xã, thị trấn Liên Sơn.
![Huyện Lắk khai trương Điểm hỗ trợ Thông tin - Văn hóa - Du lịch](/documents/10181/1836438/Diem+ho+tro+1.jpg/cebb461c-d977-4b74-8645-536145f34597?t=1716274721870)
Chiều ngày 20/5/2024, UBND huyện Lắk tổ chức Lễ khai trương Điểm hỗ trợ Thông tin Văn hóa và Du lịch huyện Lắk. Dự buổi lễ có đồng chí Nguyễn Thụy Phương Hiếu - Phó Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch; đồng chí Lê Văn Đức, Phó Chủ tịch Hiệp hội Du lịch. Phía lãnh đạo huyện có các đồng chí Nguyễn Văn Long, Bí thư huyện ủy;
![Đoàn công tác của huyện Lắk thăm, tặng quà các cơ sở Phật giáo](/documents/10181/1836438/Le+phat+1.jpg/e40ad87e-fdde-4376-81b3-858f8cd2f5e2?t=1716274347636)
Nhân dịp Đại lễ Phật Đản Phật lịch 2568 - Dương lịch năm 2024, sáng ngày 20/5/2024, Đoàn công tác đại diện Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Lắk do đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc mừng chùa Liên Sơn, thị trấn Liên Sơn; chùa Quảng Trạch, xã Đắk Liêng và niệm phật đường Mê Linh, xã Buôn Triết.
![Chỉnh trang cảnh quan sẵn sàng cho Hội thao công chức, viên chức khối Đảng tỉnh Đắk Lắk](/documents/10181/1836438/Tong+VS+1.jpg/b8f0872e-5cab-45d4-b5e5-3c60206b2068?t=1715680259484)
Nhằm tạo chuyển biến tích cực về công tác vệ sinh môi trường, tạo cảnh quan xanh - sạch - đẹp trên địa bàn huyện, sẵn sàng cho Hội thao công chức, viên chức khối Đảng tỉnh Đắk Lắk lần thứ XXII - Năm 2024. Sáng ngày 14/5/2024, UBND huyện tổ chức ra quân tổng dọn vệ sinh môi trường tại các khu dân cư, công sở, trường học, khu công cộng, vỉa hè, đường giao thông,...
![Hội thi Tuyên truyền lưu động kỷ niệm 65 năm ngày mở đường Hồ Chí Minh - Ngày truyền thống bộ đội Trường Sơn](/documents/10181/1835545/Tuyen+truyen+luu+dong+2.jpg/96bd7c4c-456b-47e0-ad03-c6c012187d1b?t=1714619831271)
Hòa trong không khí cả nước hướng đến chào mừng Kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024) và 65 năm Ngày Mở đường Hồ Chí Minh - Ngày Truyền thống Bộ đội Trường Sơn (19/5/1959 - 19/5/2024).
![Đặc sắc lễ cúng bến nước của người Ê đê tại buôn Dhăm 1, xã Đắk Nuê, huyện Lắk](/documents/10181/1835545/Cung+ben+nuoc+2.jpg/19b0a381-0172-44da-9e1a-77bd27e93c4b?t=1713930425364)
Sáng ngày 14/4/2024, Ban Tự quan buôn Dhăm 1, xã Đắk Nuê, huyện Lắk tổ chức Lễ cúng bến nước tại hồ Ea Nuôi để cầu mong mọi điều tốt lành cho buôn làng. Lễ cúng bến nước được bà con buôn Dhăm 1 thường xuyên tổ chức vào các tháng đầu năm. Đây cũng là một trong những hình thức sinh hoạt văn hóa cộng đồng mang nhiều ý nghĩa tích cực trong đời sống tâm linh của đồng bào dân tộc Ê đê, tại buôn Dhăm 1, xã Đắk Nuê, huyện Lắk.
![Khai giảng Lớp bồi dưỡng kỹ năng xây dựng sản phẩm du lịch và kỹ năng đón tiếp, phục vụ khách](/documents/10181/1835024/Tap+huan+du+lich+2.jpg/39cd6ac7-29e5-4dad-94af-1accb739d9ac?t=1711673731773)
Sáng ngày 25/3/2024 tại Trung tâm Chính trị huyện, UBND huyện tổ chức khai giảng Lớp bồi dưỡng kỹ năng xây dựng sản phẩm du lịch và kỹ năng đón tiếp, phục vụ khách trên địa bàn huyện Lắk năm 2024.
![Hội nghị tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ công tác hòa giải ở cơ sở năm 2024](/documents/10181/1835024/Hoa+giai+CS+1.jpg/6cf4f4cd-bb3f-4fa6-ac39-e4bc226e2fe6?t=1711673984448)
Sáng ngày 22/3/2024, tại Hội trường Huyện ủy - HĐND - UBND, UBND huyện tổ chức Hội nghị tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ công tác hòa giải ở cơ sở năm 2024 cho công chức Tư pháp của 11 xã, thị trấn Liên Sơn và 109 hòa giải viên ở cơ sở.
![Công bố Quyết định của Thủ tướng Chính phủ công nhận xã An toàn khu xã Nam Ka, huyện Lắk](/documents/10181/1835024/Cong+bo+QD+2.jpg/9d4eb058-fd6a-45d3-975a-f96681313bc4?t=1710383494063)
Sáng ngày 06/3, UBND huyện Lắk tổ chức Lễ công bố Quyết định của Thủ tướng Chính phủ công nhận xã An toàn khu xã Nam Ka, huyện Lắk. Tham dự Lễ công bố có đồng chí H Kim Hoa Byă - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh uỷ
Hôm nay: 837
Tất cả: 19123857