Sáng ngày 24/5, tại Hội trường Huyện ủy - HĐND - UBND, Hội đồng nhân dân huyện tổ chức Kỳ họp thường kỳ lần thứ Tám của Hội đồng nhân dân huyện Lắk khóa XII, nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Trong những ngày 18 - 22/7/2024 do ảnh hưởng áp thấp nhiệt đới và cơn bão số 2 trên địa bàn huyện Lắk có mưa vừa, mưa to, có nơi mưa rất to liên tục trong nhiều giờ. Mực nước suối Đắk Liêng và Đắk Phơi tràn về gây ngập lụt ảnh hưởng đến nhà dân và sản xuất vụ hè thu 2024.
Sáng ngày 16/7/2024, UBND tỉnh tổ chức họp trực tuyến phiên họp thường kỳ tháng 6 năm 2024 để đánh giá công tác chỉ đạo, điều hành của UBND tỉnh trong quá trình thực hiện các chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng - an ninh tháng 6, 6 tháng đầu năm
Y Thiên Buôn JRang, sinh năm 1989, là hội viên ở chi Hội Cựu chiên binh Buôn Puốc, Hội xã Nam Ka, thuộc Tổ Vay vôn và Tiết kiệm (Tổ TK & VV) do Hội Nông dân xã nhận ủy thác quản lý. Gia đình hội viên Y Thiên Buôn JRang có 4 khẩu, gia đình thuộc hộ đồng bào dân tộc thiểu số đặc biệt khó khăn của xã Nam Ka
Trong những năm qua, bằng việc sử dụng nguồn vốn vay tín dụng ưu đãi của Ngân hàng Chính sách xã hội huyện. Trên địa bàn huyện đã có nhiều mô hình làm ăn có hiệu quả, nhiều hộ gia đình trở thành tấm gương tiêu biểu về phát triển kinh tế.
Chiều ngày 10/7/2024, tại trụ sở UBND huyện Lắk, Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách xã hội (HĐQT NHCSXH) huyện Lắk đã tổ chức họp đánh giá kết quả hoạt động 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
Sáng ngày 21/6/2024, Ủy ban nhân dân huyện Lắk tổ chức Hội nghị công bố Đồ án quy hoạch điều chỉnh quy hoạch chung thị trấn Liên Sơn, huyện Lắk đến năm 2035.
Chiều ngày 20/6, Tổ triển khai thực hiện Đề án 06 của tỉnh tổ chức giao ban trực tuyến tháng 5/2024 đánh giá kết quả thực hiện Đề án 06 của Chính phủ trên địa bàn tỉnh. Tham dự tại điểm cầu của tỉnh có các đồng chí thành viên Tổ công tác và Tổ giúp việc Đề án 06 của tỉnh; đồng chí Thiếu tướng Lê Vinh Quy – Giám đốc Công an tỉnh Tổ phó Thường trực chủ trì. Tại huyện Lắk có các đồng chí Tổ công tác và Tổ giúp việc triển khai Đề án 06 của huyện, của các xã, thị trấn; tham dự và chủ trì tại điểm cầu huyện Lắk có đồng chí Nguyễn Anh Tú – Phó Chủ tịch UBND huyện.
Trong những năm qua nhờ sự tư vấn, giúp đỡ của Hội Liên hiệp phụ (LHPN) huyện, Hội LHPN huyện xã nhiều Hội viên Hội LHPN xã Nam Ka, huyện Lắk và người dân trên địa bàn xã
Nay Y Phú là Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Lắk. Người đứng đầu chính quyền một trong những huyện còn khó khăn của tỉnh Đắk Lắk
Hôm nay: 407
Tất cả: 19123427