Sáng ngày 24/5, tại Hội trường Huyện ủy - HĐND - UBND, Hội đồng nhân dân huyện tổ chức Kỳ họp thường kỳ lần thứ Tám của Hội đồng nhân dân huyện Lắk khóa XII, nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Chiều ngày 12/7/2024, Thường trực HĐND huyện Lắk tổ chức phiên họp thường kỳ tháng 7, tham dự phiên họp có các đồng chí Ủy viên Thường trực HĐND huyện, các Phó Ban của HĐND huyện, lãnh đạo Văn phòng HĐND và UBND huyện. Đồng chí Đào Thị Thanh An, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, Chủ trì phiên họp.
Sáng ngày 26/6/2024, Hội đồng nhân dân huyện Lắk tổ chức kỳ họp Chuyên đề lần thứ Sáu khóa XII, nhiệm kỳ 2021 - 2026, tham dự kỳ họp có đồng chí Võ Ngọc Tuyên, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh, đồng chí Nguyễn Văn Long, Bí thư Huyện ủy, các đại biểu HĐND huyện khóa XII, nhiệm kỳ 2021 - 2026
Trong 02 ngày 11-12/6, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) Việt Nam huyện long trọng tổ chức Đại hội Đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện lần thứ XII, nhiệm kỳ 2024-2029.
Trong 02 ngày, ngày 09-10/6 tại hội trường Huyện ủy - HĐND - UBND, UBND huyện Lắk tổ chức Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số (DTTS) lần thứ IV, năm 2024. Tham dự Đại hội có đông chí Nguyễn Kính - Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Chỉ đạo Đại hội Đại biểu các DTTS tỉnh Đắk Lắk, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh.
Nhân dịp Đại lễ Phật Đản Phật lịch 2568 - Dương lịch năm 2024, sáng ngày 20/5/2024, Đoàn công tác đại diện Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Lắk do đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc mừng chùa Liên Sơn, thị trấn Liên Sơn; chùa Quảng Trạch, xã Đắk Liêng và niệm phật đường Mê Linh, xã Buôn Triết.
Sáng ngày 08/5/2024, Thường trực Hội đồng nhân dân huyện tổ chức phiên họp giao ban tháng 4, đồng chí Y Săn Ayun, Phó Chủ tịch HĐND huyện, Chủ trì phiên họp, tham gia phiên họp có Trưởng, Phó các Ban HĐND huyện, lãnh đạo Văn phòng HĐND và UBND huyện.
Sáng ngày 04/5/2024, Ủy ban nhân dân huyện Lắk tổ chức cuộc họp Ủy viên Ủy ban nhân dân huyện mở rộng, phiên họp thứ 4 năm 2024, tham dự cuộc họp có đồng chí Nay Y Phú, Chủ tịch UBND huyện, đồng chí Nguyễn Anh Tú, Phó Chủ tịch UBND huyện, đồng Chủ trì, các Ủy viên UBND huyện, lãnh đạo các phòng, ban ngành, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Sáng ngày 24/4, UBND huyện tổ chức Hội nghị rút kinh nghiệm công tác tuyển quân năm 2024. Tham dự Hội nghị có đồng chí Nay Y Phú, Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng nghĩa vụ Quân sự huyện, Chủ trì hội nghị; đồng chí Y Săn Ayun, Phó Chủ tịch HĐND huyện; lãnh đạo Ban Chỉ huy Quân sự huyện, Công an huyện và đại diện lãnh đạo các phòng ban, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Hòa trong không khí cả nước hướng đến chào mừng Kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024) và 65 năm Ngày Mở đường Hồ Chí Minh - Ngày Truyền thống Bộ đội Trường Sơn (19/5/1959 - 19/5/2024).